| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3326/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 03 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh) tại thông báo số 271/TB-PTPLHCM-14 ngày 14/02/2014, và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Giấy Duplex cuộn định lượng 300gsm, khổ 120cm đến 125cm (mục 1) | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Bao bì Biên Hòa (SOVI). Địa chỉ: KCN Biên Hòa 1, Đường số 7, phường An Bình, Biên Hòa, Đồng Nai. Mã số thuế: 3600648493 | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 418/NKD05 ngày 11/01/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Biên Hòa - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Các tông hai lớp được làm bằng phương pháp ép ẩm, lớp trên được làm từ bột giấy tẩy trắng và được tráng phủ bằng CaCO3, lớp dưới chủ yếu được làm từ bột giấy tái chế. Dạng cuộn, chiều rộng 1200mm. Định lượng 300g/m2. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Duplex board with grey back | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Các tông hai lớp được làm bằng phương pháp ép ẩm, lớp trên được làm từ bột giấy tẩy trắng và được tráng phủ bằng CaCO3, lớp dưới chủ yếu được làm từ bột giấy tái chế. Dạng cuộn, chiều rộng 1200mm. Định lượng 300g/m2. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Duplex board with grey back | Nhà sản xuất: Lee&Man Paper MFG Co., Ltd Technica specification (China) |
| thuộc nhóm 48.10 "Giấy và bìa, đã tráng một hoặc cả hai mặt bằng cao lanh (China clay) hoặc bằng các chất vô cơ khác, có hoặc không có chất kết dính, và không có lớp phủ tráng nào khác, có hoặc không nhuộm màu bề mặt, có hoặc không trang trí hoặc in bề mặt, ở dạng cuộn hoặc tờ hình chữ nhật (kể cả hình vuông), với mọi kích cỡ", phân nhóm "- Giấy và bìa khác", phân nhóm 4810.92 "- - Loại nhiều lớp", mã số 4810.92.90 "- - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.