BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3317/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 14 tháng 04 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo 3256/TB- PTPLHCM ngày 31/12/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Acqua panna natural mineral water — nước khoáng tự nhiên dùng sản xuất mỹ phẩm (không đường, không sử dụng cho mục đích giải khát) (mục 49 PLTK).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Shiseido Việt Nam. Địa chỉ: Lô 231- 233-235-237, Đường Amata, KCN Amata, Đồng Nai. MST: 3600994768.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 36278/NSX03 ngày 07/11/2013 đăng ký tại Chi cục HQ KCX Long Bình - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Nước có thành phần các ion gồm Na ~ 1.7 ppm, Ca ~ 5.2 ppm, K ~ 0.6 ppm, Mg ~ 6,6 ppm, Se ~ 1.8 ppb, Cu ~ 1,7 ppb.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Acqua panna natural mineral water

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nước có thành phần các ion gồm Na ~ 1.7 ppm, Ca ~ 5.2 ppm, K ~ 0.6 ppm, Mg ~ 6,6 ppm, Se ~ 1.8 ppb, Cu ~ 1,7 ppb.

Ký, mã hiệu, chủng loại: N.100

Nhà sản xuất: Mapei S.P.A.

thuộc nhóm 22.01 "Nước, kể cả nước khoáng tự nhiên hoặc nhân tạo và nước có ga, chưa pha thêm đường hoặc chất làm ngọt khác hay hương liệu; nước đá và tuyết", phân nhóm 2201.90 " - Loại khác", mã số 2201.90.90 " - - Loại khác", tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.