| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3312/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 7 năm 2024 |
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, DSV20240301/01 ngày 27/5/2024 của Công ty TNHH Doosung Tech Việt Nam, mã số thuế: 5400429138;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||||||||||||||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Tesa 4965 là miếng kết dính hai mặt, dạng hình, bao gồm lớp đế là màng PET, lớp lót từ PP và lớp keo dán từ nhựa acrylic biến tính. Sản phẩm gồm 3 lớp: + Lớp đế: từ Polyethylene phthalate + Lớp keo dính: hỗn hợp của polyacrylic acid ester và resin + Lớp lót: Polypropylene film đã tráng phủ silicon - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Liên kết đáng tin cậy ngay cả với chất nền LSE khả năng sử dụng ngay sau khi lắp ráp Sự phù hợp cho hầu hết các ứng dụng đòi hỏi khắt khe như ứng suất nặng, nhiệt độ cao hoặc chất nền quan trọng Ứng dụng: + Lắp đặt các chi tiết nhựa ABS trong ngành ô tô + Tự dính gắn các cấu hình cao su/EPDM + Gắn các thanh định hình và khuôn trang trí trong ngành nội thất + Gắn bộ pin, ống kính và màn hình cảm ứng vào các thiết bị điện tử + Dùng để dán lên bề mặt của bo mạch FPCB hoặc HPCB, đệm đỡ bảo vệ cho bo mạch trong quá trình lắp ráp và sử dụng không bị tổn hại khi ở trên dây chuyền sản xuất. Cách dùng: Khi sử dụng bóc bỏ 2 lớp là lớp đế và lớp lót, chỉ sử dụng lớp keo kết dính hai mặt để dính/gắn - Hàm lượng tính trên trọng lượng:
- Thông số kỹ thuật: + Kích thước: 23,77 x 4,05 x 0,2 mm, trọng lượng: 0,0100g, độ bám dính: 2.800 (g/25mm). + Các miếng được trình bày trên cùng 1 lớp ở dạng cuộn - Quy trình sản xuất: Cắt liệu theo size quy định (bản vẽ) → Ép liệu → Dập hình bán thành phẩm → Dập hình sản phẩm → Ra sản phẩm → Cutting —> FQC kiểm tra → OQC sampling → Đóng gói → Nhập kho tp → Xuất hàng - Công dụng theo thiết kế: dùng để dính/gắn làm đệm đỡ bảo vệ bo mạch trong quá trình lắp ráp. | ||||||||||||||||||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 35.06 "Keo đã điều chế và các chất kết dính đã điều chế khác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các sản phẩm phù hợp dùng như keo hoặc các chất kết dính, đã đóng gói để bán lẻ như keo hoặc như các chất kết dính, khối lượng tịnh không quá 1 kg. ”, mã số 3506.10.00 "- Các sản phẩm phù hợp dùng như keo hoặc như các chất kết dính, đã đóng gói để bán lẻ như keo hoặc như các chất kết dính, khối lượng tịnh không quá 1kg ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.