| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3312/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 04 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 483/TB- PTPLHCM ngày 13/03/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: PR10 Polymer acrylic dạng nguyên sinh, dạng phân tán/750-C. (Mục 2 tại TKHQ). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Samil Vina; Địa chỉ: Đường số 5, KCN Long Thành, Long Thành, Đồng Nai. MST: 3600790154. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10024498784/E31 ngày 22/12/2014 đăng ký tại: Chi cục HQ Long Thành (Cục HQ Đồng Nai). | ||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp polyme từ copolyme etylen-vinyl axetat (50%), copolyme aciylate (10%)...dạng bột nhão. | ||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 39.01 "Polyme từ etylen, dạng nguyên sinh" mã số 3901.30.00 "- Copolyme etylen-vinyl axetat" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.