BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
----------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3287/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 20 tháng 04 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích Phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh tại TP Hải Phòng tại thông báo số 307/TB1-CNHP ngày 06/11/2015 công văn số 56/CNHP-NV ngày 01/02/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Bánh pudding (bánh quy ngọt) vị trứng sữa Egg & MilkFlavored Pudding roll 280g (15 Boxes/CTN). (mục 40 Tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Đầu tư và Phát triển Truyền thông Rồng Việt; địa chỉ: số 3, ngõ 43, đường 158, Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội; MST: 0104559628.

3. Số ngày tờ khai hải quan: 10053307402/A11 ngày 29/8/2015 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KV 1 - Cục Hải quan TP. Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Chế phẩm thực phẩm dạng thạch mềm có thành phần chính gồm đường khử, sản phẩm từ sữa, chất làm đặc, hương liệu và phụ gia, đã đóng gói bán lẻ (17g/chiếc, khối lượng tịnh 272g/hộp).

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm dạng thạch mềm có thành phần chính gồm đường khử, sản phẩm từ sữa, chất làm đặc, hương liệu và phụ gia, đã đóng gói bán lẻ (17g/chiếc, khối lượng tịnh 272g/hộp).

thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 2106.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.