BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3268/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 04 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT- BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa Xuất nhập khẩu Chi nhánh tại Tp. Hải Phòng tại thông báo số 87/TB1-CNHP ngày 23/02/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thép tấm cán nóng không hợp kim S50C không tráng phủ mạ mới 100%, dầy 300-400mm, rộng 750mm, dài 1590-1605 (6 tấm). (Mục 2 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị xuất/nhập khẩu: Công ty TNHH Việt Vang; Địa chỉ: số 1/15 ngõ 299 đường Hoàng Mai, P. Hoàng Văn Thụ, Q. Hoàng Mai, Tp. Hà Nội; MST: 0102751460. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10065055001/A11 ngày 30/11/2015 tại Chi cục HQ CK Cảng Đình Vũ - Cục HQ thành phố Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim (hàm lượng C > 0,6% tính theo trọng lượng), kích thước 400mm x 750mm x 1590mm (chiều dày x chiều rộng x chiều dài), cán nóng. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim (hàm lượng C > 0,6% tính theo trọng lượng), kích thước 400mm x 750mm x 1590mm (chiều dày x chiều rộng x chiều dài), cán nóng. thuộc nhóm 72.14 "Sắt hoặc thép không hợp kim ở dạng thanh và que khác, chưa được gia công quá mức rèn, cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn nóng, nhưng kể cả những dạng này được xoắn sau khi cán”, phân nhóm “- Loại khác ”, phân nhóm 7214.91 “- - Mặt cắt ngang hình chữ nhật (trừ hình vuông) ”, mã số 7214.91.20 “- - - Có hàm lượng carbon từ 0,6% trở lên tính theo trọng lượng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.