| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3216/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 6 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 744/TB-KĐ2 ngày 9/5/2018 của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thép lá dạng cuộn được sơn màu (thép lá mạ màu) không hợp kim 0.20x1200, màu xanh ngọc/kem. Hàm lượng Carbon dưới 0.6%. Tiêu chuẩn GB/T12754-2006 (mục 01 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần xuất nhập khẩu Thiên Á Địa chỉ: Số 9, ngõ 850, đường Láng, Đống Đa, Hà Nội. MST: 0101726782. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10191762760/A11 ngày 23/3/2018 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Đình Vũ - Cục HQ TP. Hải Phong. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim cán phẳng (hàm lượng C <0,6% tính theo trọng lượng), dạng cuộn, chiều dày nhỏ hơn 1,5mm, chiều rộng lớn hơn 600mm, phủ sơn. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim cán phẳng (hàm lượng C <0,6% tính theo trọng lượng), dạng cuộn, chiều dày nhỏ hơn 1,5mm, chiều rộng lớn hơn 600mm, phủ sơn thuộc Nhóm 72.10 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, đã phủ, mạ hoặc tráng”, phân nhóm 7210.70 “- Được sơn, quét vécni hoặc phủ plastic”, phân nhóm “- - Có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng và chiều dày không quá 1,5 mm”, mã số 7210.70.11 “- - - Được sơn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.