BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 320/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 13 tháng 01 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193/2012/TT-BTC ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 20/TB-PTPL ngày 6.1.2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép tấm cán nóng hợp kim, không tráng phủ mạ sơn. Hiệu Liuzhou, tiêu chuẩn: Q345B-B; cỡ (6x1800x6000)mm.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Kiên Trung.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 1907/NKD01 ngày 23.12.2013 tại Chi cục HQ ga ĐSQT Yên Viên, Cục Hải quan Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Thép hợp kim, hàm lượng B ≈ 0,00087% tính theo trọng lượng, dạng tấm, cán nóng, chiều rộng trên 600mmm dày 6mm, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Hot Rolled Steel in Coils, cut to length.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim, hàm lượng B ≈ 0,00087% tính theo trọng lượng, dạng tấm, cán nóng, chiều rộng trên 600mmm dày 6mm, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Q345B-B

Nhà sản xuất: Guangxi Liuzhou Iron and Steel (Group) Company. (117 Beique, Liuzhou, Guangxi, China)

thuộc nhóm 7225, phân nhóm 7225.40 - Loại khác, không gia công quá mức cán nóng, không ở dạng cuộn, mã số 7225.40.90 - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ban hành./.