| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3134/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 5 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hoá, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 2621/TB-KD3 ngày 11/10/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Tân dược NEO-TERGYNAN Hộp/10 viên ( Metronidazol 500mg; Neomycin sulfate 65000 IU ; Nystatin 100000 IU) Nhà SX Sophartex - France VN-18967-15. Số lô: M103,M104 NSX:02/2018,04/2018. HSD:02/2021,04/2021 (mục 1 tờ khai hải quan) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần dược phẩm Tedis-Việt Hà; Địa chỉ: Lô F.2B đường số 2, KCN Long Hậu, xã Long Hậu, huyện Cần Giuộc, tỉnh Long An; MST: 1101247615 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10222574634/A41 ngày 18/9/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng Đầu Tư (Cục Hải quan TP.Hồ Chí Minh). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dược phẩm có chứa hoạt chất kháng sinh Neomycin sulphate, kháng sinh Nystatin và Metronidazol, dạng viên đặt âm đạo. Đóng gói 10 viên/vỉ/hộp (số lô: M103) |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dược phẩm có chứa hoạt chất kháng sinh Neomycin sulphate, kháng sinh Nystatin và Metronidazol, dạng viên đặt âm đạo. Đóng gói 10 viên/vỉ/hộp (số lô: M103); thuộc nhóm 30.04 “Thuốc (trừ các mặt hàng thuộc nhóm 30.02, 30.05 hoặc 30.06) gồm các sản phẩm đã hoặc chưa pha trộn dùng cho phòng bệnh hoặc chữa bệnh, đã được đóng gói theo liều lượng (kể cả các sản phẩm thuộc loại dùng để hấp thụ qua da) hoặc làm thành dạng nhất định hoặc đóng gói để bán lẻ”, phân nhóm 3004.20 “- Loại khác, chứa kháng sinh”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 3004.20.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.