BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2439/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 17 tháng 4 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại Thông báo số 434/TB-KĐ4 ngày 18/3/2020 (thay thế Thông báo số 1190/TB-KĐ4 ngày 12/10/2018) và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

Mục 1: Tá dược bao phim Opadry II Yellow 85F42129 (Nguyên liệu làm mẫu nghiên cứu/sản xuất thuốc thử) LOT NO: SH604162. NSX: 12/04/2018. HSD:11/04/2020. MANUFACTURER: SHANGHAI COLORCON COATING TECHNOLOGY LTD (Mục 1)

Mục 2: Tá dược bao phim Opadry AMB Blue 80W80941 (Nguyên liệu làm mẫu nghiên cứu/sản xuất thuốc thử) LOT NO: SH604161. NSX: 12/04/2018. HSD: 11/04/2020. MANUFACTURER: SHANGHAI COLORCON COATING TECHNOLOGY LTD.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Trách nhiệm Hữu hạn Sinh Dược phẩm Hera; Địa chỉ: Lô A17 Khu công nghiệp Tứ Hạ, phường Tứ Hạ, thị xã Hương Trà, tỉnh Thừa Thiên Huế; MST: 3301477602

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10196475871/A12 ngày 19/04/2018 tại Chi cục Hải quan Thủy An - Cục Hải quan tỉnh Thừa Thiên Huế

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm màu từ titan dioxit, dạng bột, hàm lượng titan dioxit nhỏ hơn 80% tính theo trọng lượng khô thành phần chính gồm: titan dioxit, talc, polyme, chất màu,... dùng làm tá dược bao phim.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm màu từ titan dioxit, dạng bột, hàm lượng titan dioxit nhỏ hơn 80% tính theo trọng lượng khô thành phần chính gồm: titan dioxit, talc, polyme, chất màu,... dùng làm tá dược bao phim.

thuộc nhóm 32.06 “Chất màu khác; các chế phẩm như đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này, trừ các loại thuộc nhóm 32.03, 32.04 hoặc 32.05; các sản phẩm vô cơ được dùng như chất phát quang, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học”, phân nhóm “- Thuốc màu và các chế phẩm từ dioxxit titan”, phân nhóm 3206.19 “- - Loại khác”, mã số 3206.19.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.