BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3117/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 5 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 142/TB-KĐ1 ngày 14/3/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Hợp chất Sulphat của sắt Fe2(SO4)3 dùng xử lý nước thải công nghiệp trong nhà máy dệt nhuộm mã CAS 10028-22-5 2. Đơn vị xuất khẩu/ nhập khẩu: Công ty cổ phần TCE Vina Denim - Địa chỉ: Lô S6 S7, KCN Hòa Xá, xã Mỹ Xá, thành phố Nam Định, tỉnh Nam Định. MST: 0600387327. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10243737955/A12 ngày 12/01/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Nam Định. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sắt (III) sunphat đã hòa tan trong nước |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sắt (III) sunphat đã hòa tan trong nước thuộc nhóm 28.33 “Sulphat; phèn (alums); peroxosulphat (persulphat). ”, phân nhóm “- Sulphat loại khác: ”, phân nhóm 2833.29 “- - Loại khác:”, mã số 2833.29.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.