BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 103/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 06 tháng 01 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại Thông báo số 917/TB-KĐ4 ngày 26/6/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: 1,3,5-TRIAZINE-2,4,6-(1H,3H,5H)-TRITHIONE TRISODIUM SALT(TMT-15) chất dùng trong ngành xử lý nước thải, Mã CAS: 17766-26-6, hàng mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Công nghệ hóa chất và môi trường Vũ Hoàng

Địa chỉ: Lô H1 - 2, khu công nghiệp Đại Đồng - Hoàn Sơn, Xã Tri Phương, Huyện Tiên Du, Tỉnh Bắc Ninh

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10263033120/A11 ngày 08/05/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu Cảng Đà Nẵng - Cục Hải quan TP. Đà Nẵng

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Muối 1,3,5-Triazine-2,4,6- (1H,3H,5H)-trithione trisodium dạng hòa tan trong nước.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Muối 1,3,5-Triazine-2,4,6- (1H,3H,5H)-trithione trisodium dạng hòa tan trong nước.

thuộc nhóm 29.33 “Hợp chất dị vòng chỉ chứa (các) dị t nitơ”, phân nhóm “- Hợp chất chứa một vòng triazin chưa ngưng tụ (đã hoặc chưa hydro hóa) trong cấu trúc:”, mã số 2933.69.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.