BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3070/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 20 tháng 5 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 6 tại Thông báo 417/TB-KĐ6 ngày 26/12/2018, Thông báo đính chính số 34/TB-KĐ6 ngày 30/01/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt thoi, thành phần 50% Polyester 50% Wool, đã nhuộm chưa tráng phủ hay ngâm tẩm, trọng lượng 590 g/m2, dạng cuộn khổ 1.5m, mới 100% (Mục 5 tờ khai)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại Dịch vụ Quốc tế Phương Nam - Địa chỉ: Số 2 ngách 345/69 Phố Khương Trung, phường Khương Đình, quận Thanh Xuân, Hà Nội. MST: 0107262199.

3. Tờ khai số: 10230290060/A11 ngày 01/11/2018 đăng ký tại Chi cục HQCK Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi từ sợi chải thô, thành phần 57,1% lông động vật mịn và 42,9% staple polyeste, đã cào lông một mặt, chưa ngâm tẩm, bề mặt chưa tráng phủ hay ép lớp với vật liệu khác, nhuộm màu nâu, trọng lượng 385g/m2, dạng cuộn khổ 1500mm.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi từ sợi chải thô, thành phần 57,1% lông động vật mịn và 42,9% staple polyeste, đã cào lông một mặt, chưa ngâm tẩm, bề mặt chưa tráng phủ hay ép lớp với vật liệu khác, nhuộm màu nâu, trọng lượng 385g/m2, dạng cuộn khổ 1500mm.

Thuộc nhóm 51.11 “Vải dệt thoi từ sợi len lông cừu chải thô hoặc từ sợi lông động vật loại mịn chải thô, mã số 5111.30.00 “ - Loại khác, pha chủ yếu hoặc pha duy nhất với xơ staple nhân tạo”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.