BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3027/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 25 tháng 7 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15 tháng 02 năm 2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số HQ/DT/132/2022 ngày 30/6/2022 của Công ty TNHH Hàng hải và công nghiệp Delta (MST: 0313185380) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | |||
| Tên thương mại: Bạc lót trục (shaft bearing) | ||
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bạc lót trục (shaft bearing) | |||
Ký, mã hiệu, chủng loại: Thordon SXL | Nhà sản xuất: Thordon Bearings Inc., Canada | ||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Thông tin hàng hóa do doanh nghiệp cung cấp: - Cách thức sử dụng: Lót trực tiếp vào ngõng trục (cổ trục) và dẫn hướng trục quay có khả năng tự bôi trơn, hoặc bôi trơn bằng nước. Ứng dụng làm bạc lót trục trong hệ trục chân vịt hoặc trục lái và các thiết bị khác cho tàu thủy; bạc lót trục cho bơm trục đứng trong bơm công nghiệp; bạc lót trục cho trục van và cửa van nhà máy thủy điện; bạc lót trục cho trục tua bin, trục cánh hướng và cơ cấu vành điều chỉnh cánh hướng của tua bin thủy điện. - Thông số kỹ thuật: Bạc lót trục làm từ vật liệu đàn hồi chịu lực từ nhựa nhiệt rắn là polymer ngưng tụ 3 chiều và có liên kết chéo. Kết cấu dạng ống hoặc ống ghép (nhiều tấm), không chứa các thành phần chuyển động như bi hay con lăn. Kích thước: Tùy theo từng yêu cầu của khách hàng sẽ có kích thước khác nhau. - Công dụng theo thiết kế: Dùng làm bạc lót trục, đỡ và định hướng trục xoay, chịu tải trọng của trục, giảm ma sát cho chuyển động trục. | |||
3. Kết quả xác định trước mã số: | |||
Tên thương mại: Bạc lót trục. | |||
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bạc lót trục, dạng ổ trượt (plain shaft bearing). Thông số kỹ thuật: Bạc lót trục làm từ vật liệu đàn hồi chịu lực từ nhựa nhiệt rắn là polymer ngưng tụ 3 chiều và có liên kết chéo. Kết cấu dạng ống hoặc ống ghép (nhiều tấm), không chứa các thành phần chuyển động như bi hay con lăn. Kích thước: Tùy theo từng yêu cầu của khách hàng sẽ có kích thước khác nhau. | |||
Ký, mã hiệu, chủng loại: Thordon SXL | Nhà sản xuất: Thordon Bearings Inc., Canada | ||
thuộc nhóm 84.83 “Trục truyền động (kể cả trục cam và trục khuỷu) và tay biên; thân ổ và gối đỡ trục dùng ổ trượt; bánh răng và cụm bánh răng; vít bi hoặc vít đũa; hộp số và các cơ cấu điều tốc khác, kể cả bộ biến đổi mô men xoắn; bánh đà và ròng rọc, kể cả khối puli; ly hợp và khớp nối trục (kể cả khớp nối vạn năng)”, phân nhóm 8483.30 “- Thân ổ, không lắp ổ bi hay ổ đũa; gối đỡ trục dùng ổ trượt ”, mã số 8483.30.90 “- - Loại khác ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | |||
|
|
|
|
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Hàng hải và công nghiệp Delta biết và thực hiện./.