BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2978/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 5 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23/6/2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số SOL2018-080302 ngày 29/3/2018 do Công ty TNHH Solum Vina, mã số thuế 2500562138 cung cấp và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Gồm có bảng mạch sử dụng IC zigbee, vỏ nhựa và 1 pin CR2450 lithium. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Sử dụng sóng RF băng tần 2,4 GHz, IC Zigbee để kích hoạt, lựa chọn hiển thị sản phẩm ESL thông qua các nút bấm. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: Trọng lượng 32g. - Thông số kỹ thuật: Kích thước bao 39,2mm x 84,7 mm x 13,5mm; Nguồn điện hoạt động 2,4 ~ 3,3 VDC; Tần số hoạt động: băng tần 2,4GHz, khoảng cách tác dụng tín hiệu 2 ~ 3cm. - Quy trình sản xuất: Gắn linh kiện vào bảng mạch → tải chương trình Firmware → kiểm tra chức năng → lắp vỏ → dán nhãn → đóng gói → kiểm tra. - Công dụng theo thiết kế: Sử dụng để khởi động, kích hoạt, và lựa chọn các hiển thị trên các sản phẩm bảng hiển thị giá điện tử của Solum. | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.26 “Ra đa, các thiết bị dẫn đường bằng sóng vô tuyến và các thiết bị điều khiển từ xa bằng vô tuyến”, phân nhóm “- Loại khác”, mã số 8526.92.00 “- - Thiết bị điều khiển từ xa bằng sóng vô tuyến” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Solum Vina biết và thực hiện./.