BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2974/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 29 tháng 05 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại Thông báo 154/TB-KĐ1 ngày 30/3/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt thoi từ sợi Filament tổng hợp (vải tuýt si) VSF-172, chất liệu 100% polyester, khổ rộng 1430mm, trọng lượng riêng 360g/met, hàng mới 100% (Mục 2 Phụ lục Tờ khai)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Đầu tư Thương mại và Xuất nhập khẩu Bình Minh - Địa chỉ: Số nhà 53, ngõ 383, phố Phúc Tân, phường Phúc Tân, quận Hoàn Kiếm, Tp. Hà Nội. MST: 0102325293.

3. Tờ khai số: 10185780346/A12 ngày 07/2/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Quản lý hàng Đầu tư - Gia công - Cục Hải quan Tp. Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi, được làm từ sợi thành phần 100% filament polyeste không dún, không phải sợi độ bền cao, dạng cuộn màu xanh, chưa ngâm tẩm hay tráng phủ bề mặt, trọng lượng 265g/m2, khổ 1430mm.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi, được làm từ sợi thành phần 100% filament polyeste không dún, không phải sợi độ bền cao, dạng cuộn màu xanh, chưa ngâm tẩm hay tráng phủ bề mặt, trọng lượng 265g/m2, khổ 1430mm.

thuộc nhóm 54.07 “Vải dệt thoi bằng sợi filament tổng hợp, kể cả vải dệt thoi thu được từ các nguyên liệu thuộc nhóm 54.04 ”, phân nhóm “- Vải dệt thoi khác, có tỷ trọng sợi filament polyeste từ 85% trở lên”, phân nhóm 5407.61 “- - Có tỷ trọng sợi filament polyeste không dún từ 85% trở lên”, mã số 5407.61.90 “- - - Loại khác ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.