| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2927/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 02 tháng 04 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 149/TB-PTPL ngày 12/02/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 8 PLTK: Tấm chắn bằng thép dùng trong bầu lọc khí cho xe máy, kích thước: 18,5 cm x 12cm -1DR-E4450-00-30. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Yasufuku Việt Nam; địa chỉ: lô D-3B KCN Thăng Long, Đông Anh, Hà Nội; Mã số thuế: 0101422495. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10027169564/A12 ngày 15/01/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN Bắc Thăng Long, Cục Hải quan TP. Hà Nội. | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bộ phận của thiết bị lọc khí nạp cho động cơ xe máy, được làm bằng thép. | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
Thuộc nhóm 84.21 - Máy ly tâm, kể cả máy làm khô bằng ly tâm; máy và thiết bị lọc hay tinh chế chất lỏng hoặc chất khí) phân nhóm - Bộ phận, phân nhóm 8421.99 - - Loại khác, mã số 8421.99.30 - - - Của hàng hóa thuộc phân nhóm 8421.31 tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.