| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2847/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 5 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Nghị định số 125/2017/NĐ-CP ngày 16/11/2017 của Chính phủ về Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi, Danh mục hàng hóa và mức thuế tuyệt đối, thuế hỗn hợp, thuế nhập khẩu ngoài hạn ngạch thuế quan.
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo số 362/TB-KĐ2 ngày 08/3/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Bột đá CaCO3 siêu mịn tráng phủ axit stearic, mã hàng MSA2, kích thước < 0.1mm, độ trắng >/= 92.8%. Hàng mới 100%#&VN 2. Đơn vị xuất khẩu: Công ty Cổ phần Latca Việt Nam; Đ/c: 17D/52 Giang Văn Minh, Đội Cấn, Ba Đình, Hà Nội; MST: 0103755073. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 30172378091/B11 ngày 23/1/2018 tại Chi cục Hải quan Yên Bái - Cục Hải quan Tp. Hà Nội. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bột canxi cacbonat tráng phủ axit béo được sản xuất từ các loại đá thuộc nhóm 25.15, kích thước hạt dưới 1mm. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bột canxi cacbonat tráng phủ axit béo được sản xuất từ các loại đá thuộc nhóm 25.15, kích thước hạt dưới 1mm. thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm một gạch “- Loại khác”, phân nhóm 3824.99 “- - Loại khác”, phân nhóm ba gạch “- - - Loại khác”, mã số 3824.99.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam, mã số 3824.99.99.10 “- - - - - Bột cacbonat canxi có tráng phủ axit stearic, được sản xuất từ loại đá thuộc nhóm 25.15, có kích thước hạt dưới 1mm” tại Biểu thuế xuất khẩu. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.