| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2827/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 04 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích Phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh Hải phòng tại thông báo số 055/TB1-CNHP ngày 11/3/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Sợi có độ bền làm từ aramit nhân tạo dùng để dệt gia cường ống cao su, mã hàng Aramid1500 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Keum Han Việt Nam; Đ/c: Ngọc Lâm, Mỹ Hào, Hưng Yên; MST: 0900259615 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10028640463/E31 ngày 28/1/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Hưng Yên - Cục Hải quan thành phố Hải phòng | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sợi đơn có độ bền cao từ aramid filament, không xoắn, độ mảnh 1734 decitex, độ bền của sợi lớn hơn 60cN/tex, chưa đóng gói bán lẻ | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Aramid 1500D Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sợi đơn có độ bền cao từ aramid filament, không xoắn, độ mảnh 1734 decitex, độ bền của sợi lớn hơn 60cN/tex, chưa đóng gói bán lẻ | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 54.02 “Sợi filament tổng hợp (trừ chỉ khâu), chưa đóng gói để bán lẻ, kể cả sợi monofilament tổng hợp có độ mảnh dưới 67 decitex” phân nhóm - Sợi có độ bền cao làm từ ni lông hoặc các polyamit khác; mã số 5402.11.00 - - - - Từ các aramit tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.