| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2825/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 04 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh Hải phòng tại thông báo số 056/TB1-CNHP ngày 11/3/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Sợi polypropylene, sợi đơn, xoắn trên 50 vòng xoắn trên mét, dùng để dệt tất 2. Đơn vị nhập khẩu: Doanh nghiệp tư nhân Trịnh Chung; Đ/c: Xuân Lai, Gia Bình, Bắc Ninh; MST: 2300241391 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10026374714/A11 ngày 07/1/2015 đăng ký tại Chi cục HQ CK cảng Hải Phòng KV1 - Cục Hải quan thành phố Hải phòng | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sợi đơn từ xơ staple polyeste, tỷ trọng xơ staple polyeste trên 85%, chưa được đóng gói bán lẻ | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Polypropylene Yam Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sợi đơn từ xơ staple polyeste, tỷ trọng xơ staple polyeste trên 85%, chưa được đóng gói bán lẻ | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin | Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 55.09 “Sợi (trừ chỉ khâu) từ xơ staple tổng hợp, chưa đóng gói để bán lẻ”; phân nhóm - - Có tỷ trọng xơ staple polyeste từ 85% trở lên; mã số 5509.21.00 - - Sợi đơn tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.