BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 279/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 12 tháng 01 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 607/TB-PTPL ngày 23/10/2015 của Trung tâm Phân tích phân loại - Chi nhánh tại TP. Đà Nẵng đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu dùng trong sản xuất điện tử: Vecni cách điện FPU A1 50 (Mục 6 tờ khai)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty CP dây và cáp điện Taya VN; Địa chỉ: Số 1, đường 1 A, KCN Biên Hòa II, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600241468.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10050766995/A12 ngày 8/8/2015 tại Chi cục Hải quan Biên Hòa - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vecni từ poly urethane, chịu nhiệt trên 100 độ C, trong hỗn hợp dung môi hữu cơ xylene, phenol và cresol.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vecni từ poly urethane, chịu nhiệt trên 100 độ C, trong hỗn hợp dung môi hữu cơ xylene, phenol và cresol.

thuộc nhóm 32.08 “Sơn và vecni (kể cả men tráng và dầu bóng) làm từ các loại polyme tổng hợp hoặc các polyme tự nhiên đã biến đổi về mặt hóa học, đã phân tán hay hòa tan trong môi trường không chứa nước; các dung dịch như đã ghi trong Chú giải 4 của Chương này.”, phân nhóm 3208.90 “- Loại khác:”, phân nhóm “-- Vecni (kể cả dầu bóng), loại chịu được nhiệt trên 100 độ C”, mã số 3208.90.19 “--- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.