BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2738/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 31 tháng 3 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP. Hải Phòng tại thông báo số 07/TB1- CNHP ngày 15/01/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thực phẩm chức năng: Dung dịch Coral Calcium. Tác dụng: bổ xung vitamin và khoáng chất, hỗ trợ miễn dịch.Thành phần chính: bột canxi, kem gluconat, Vitamin E,A,D. Quy cách: 946ml/chai(lọ). (mục 7 Tờ khai)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Genesis Pure Việt Nam; địa chỉ: tầng 7, tòa nhà Oriental Tower, số 324 Tây Sơn, Đống Đa, Hà Nội; mã số thuế: 0105787553.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10021232411/A41 ngày 25/11/2014 đăng ký tại Chi cục HQ quản lý hàng ĐT GC - Cục Hải quan TP. Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm bổ sung có chứa canxi, khoáng chất, các vitamin, đường và hương liệu.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Genesis Pure Coral Calcium

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm bổ sung có chứa canxi, khoáng chất, các vitamin, đường và hương liệu.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có

Nhà sản xuất: Công ty Genesis PURE, INC. - Hoa Kỳ

thuộc nhóm 21.06: "Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác"; phân nhóm 2106.90: " - Loại khác " ; mã số 2106.90.70 " - - Thực phẩm bổ sung" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.