| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2737/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 3 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm PTPL HH XNK - Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 126/TB-PTPLHCM ngày 16/01/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Soylife Complex Regular N - GMO - Đột chiết xuất mầm đậu nành dùng trong chế biến thực phẩm - ( 20Kgs / Bao ) - NSX: 06/02/2014 - NHH: 06/02/2018. Nhà SX: Frutarom Belgium NV (mục 1 Tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Hóa chất á Châu; Địa chỉ: lô K4B, KCN Lê Minh Xuân, đường số 4, xã Lê Minh Xuân, huyện Bình Chánh, TP. HCM; Mã số thuế: 0304918352. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10023384546/A11 ngày 11/12/2014 đăng ký tại Chi cục HQ CK sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. | ||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bột mầm đậu nành. Thành phần chứa Protein ~ 43%, hợp chất Isoflavone (Genistein, Daidzein): ~ 20%; hợp chất Saponin... dạng bột. | ||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 19.01: "Chiết xuất malt; chế phẩm thực phẩm từ bột, tẩm, bột thô, tinh bột hoặc từ chiết xuất malt, không chứa ca cao hoặc chứa dưới 40% trọng lượng là ca cao đã khử toàn bộ chất béo, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; chế phẩm thực phẩm từ sản phẩm thuộc các nhóm 04.01 đến 04.04, không chứa ca cao hoặc chứa dưới 5% trọng lượng là ca cao đã khử toàn bộ chất béo, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác"; phân nhóm 1901.90:" - Loại khác" phân nhóm: " - - Các chế phẩm khác từ đỗ tương"; mã số 1901.90.41: " - - - Dạng bột" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.