BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2700/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 04 tháng 04 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT- BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại thành phố Hải Phòng tại thông báo số 80/TB1-CNHP ngày 18/02/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Máy lọc khí, hiệu Sharp, model FP-FM40E-B, công suất 33 W, diện tích lọc 30m2 (mục 1 tờ khai). 2. Đơn vị xuất/nhập khẩu: Công ty TNHH Điện tử Sharp Việt Nam. Địa chỉ: Số 9 Đinh Tiên Hoang, TP. Hồ Chí Minh. MST: 0308159258. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10066710184/A41 ngày 11/12/2015 tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng đầu tư - Gia công, Cục Hải quan thành phố Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thiết bị lọc không khí, có công cụ bắt muỗi bằng tấm dính. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thiết bị lọc không khí, có công cụ bắt muỗi bằng tấm dính. |
thuộc nhóm 84.21 “Máy ly tâm, kể cả máy làm khô bằng ly tâm; máy và thiết bị lọc hay tinh chế chất lỏng hoặc chất khí”, phân nhóm - Máy và thiết bị lọc hoặc tinh chế các loại khí, phân nhóm 8421.39 - - Loại khác, mã số 8421.39.20 - - - Máy lọc không khí, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.