BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2621/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 15 tháng 5 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT- BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục kiểm định hải quan 2 tại Thông báo số 456/TB-KĐ2 ngày 23/03/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe Miravit drops(1ml chứa Vitamin A 1000UI,D3 200UI,Riboflavin 0.5mg..),Mới 100%, hộp 1 lọ 30ml, Cung cấp các Vitamin A,C,D,nhóm B. Số lô VMVT 103, NSX:24/10/2017,HH: 23/10/2020 (Mục 02).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần dược phẩm Nova

Địa chỉ: số 802 Phố Minh Khai - Vĩnh Tuy - Hai Bà Trưng - Hà Nội

MST: 0103623983

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10176616720/A11 ngày 15/12/2017 đăng ký tại Chi cục hải quan cửa khẩu cảng Hải Phòng KV III- Cục Hải quan thành phố Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm bảo vệ sức khỏe không chứa cồn, không có ga, có thành phần chính từ đường, nước, bổ sung hỗn hợp vitamin (A, nhóm B, D3), khoáng chất,... đóng gói 30ml/chai. Công dụng: Bổ sung vitamin (A, D3 nhóm B) và khoáng chất. Cách dùng: Trẻ em từ 6 tháng-12 tháng dùng 1ml/lần x 1-3 lần/ngày, trẻ em từ 12 tháng -24 tháng dùng 2ml/lần x 1-3 lần/ngày có thể pha thêm vào sữa, thức ăn hoặc dùng trực tiếp.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm bảo vệ sức khỏe không chứa cồn, không có ga, có thành phần chính từ đường, nước, bổ sung hỗn hợp vitamin (A, nhóm B, D3), khoáng chất,... đóng gói 30ml/chai. Công dụng: Bổ sung vitamin (A, D3, nhóm B) và khoáng chất. Cách dùng: Trẻ em từ 6 tháng-12 tháng dùng 1ml/lần x 1-3 lần/ngày, trẻ em từ 12 tháng -24 tháng dùng 2ml/lần x 1-3 lần/ngày có thể pha thêm vào sữa, thức ăn hoặc dùng trực tiếp.

thuộc nhóm 22.02 “Nước, kể cả nước khoáng và nước có ga, đã pha thêm đường hoặc chất làm ngọt khác hay hương liệu, và đồ uống không chứa cồn khác, không bao gồm nước quả ép hoặc nước rau ép thuộc nhóm 20.09.”, phân nhóm 2202.90 “- Loại khác: ”, mã số 2202.90.30 “- - Đồ uống không có ga khác dùng ngay được không cần pha loãng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.