BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2588/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 27 tháng 03 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh HCM tại Thông báo số 130/TB-PTPLHCM ngày 20/01/2015, và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chất phụ gia tổng hợp - Additive - Antai - Aging Agent SP. 2. Đơn vị nhập khẩu/xuất khẩu: Công ty TNHH Freewell Việt Nam; địa chỉ: Lô G1-G10, đường N4-N3, KCN Bắc Đông Phú, TT Tân Phú, huyện Đông Phú, tỉnh Bình Phước; MST: 3800746748. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10015977404/E21 ngày 08/10/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Chơn Thành - Cục Hải quan tỉnh Bình Phước. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Phụ gia chống oxy hóa cho cao su, thành phần chính là hỗn hợp dẫn xuất của phenol. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: Antai - Aging Agent SP. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Phụ gia chống oxy hóa cho cao su, thành phần chính là hỗn hợp dẫn xuất của phenol. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không rõ thông tin | Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
thuộc nhóm 38.12 “Chất xúc tác lưu hóa cao su đã điều chế; các hợp chất hóa dẻo cao su hoặc plastic, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chế phẩm chống oxy hóa và các hợp chất khác làm ổn định cao su hoặc plastic”, mã số 3812.30.00 “- Các chế phẩm chống ô xy hóa và các hợp chất khác làm ổn định cao su hay plastic” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.