BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2519/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 3 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh tại TP. Đà Nẵng tại Thông báo số 35/TB-PTPL ngày 12/3/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Hàng thủ công mỹ nghệ bằng đá (20x45x5)cm, hàng đã gia công chế biến, mới 100%. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Giao nhận vận chuyển quốc tế Interlink Đà Nẵng - Địa chỉ: 146 Đường 2/9, quận Hải Châu, TP. Đà Nẵng. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 07/XCQ/C34E/PMD ngày 14/01/2015 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Đà Nẵng - Cục Hải quan thành phố Đà Nẵng. | ||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Đá ốp lát được làm từ nhiều viên đá tự nhiên có kích cỡ khác nhau ghép lại bằng chất gắn nhựa, dạng tấm, kích thước 200x450mm, một mặt làm phẳng, mặt kia được tạo sóng | ||||
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 68.02 "Đá làm tượng đài hoặc đá xây dựng đã được gia công (trừ đá phiến) và các sản phẩm làm từ các loại đá trên, trừ các sản phẩm thuộc nhóm 68.01; đá khối dùng để khảm và các loại tương tự, bằng đá tự nhiên (kể cả đá phiến), có hoặc không có lớp lót; đá hạt, đá dăm và bột đá đã nhuộm màu nhân tạo, làm bằng đá tự nhiên (kể cả đá phiến). phân nhóm " - Loại khác"', mã số 6802.99.00 " - - Đá khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.