BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2412/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 04 tháng 5 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo số 363/TB-KD2 ngày 08/03/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Nước ép trái cây hỗn hợp Lê (Ceres 100% Juice Pear).(1L x 12 hộp/ thùng), HSD: T.09.2018 (mục 13 tờ khai hải quan)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Hùng Dũng;

Địa chỉ: 216 Nguyễn Văn Linh, P.Tân Thuận Tây, Quận 7, TP.Hồ Chí Minh; MST: 0302415699

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10171315966/A11 ngày 17/11/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Hải Phòng KV 3 - Cục Hải quan TP. Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Nước ép lê chưa lên men, chưa pha thêm rượu, đóng gói 1 lít/hộp

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nước ép lê chưa lên men, chưa pha thêm rượu, đóng gói 1 lít/hộp

thuộc nhóm 20.09 “Các loại nước ép trái cây (kể cả hèm nho) và nước rau ép, chưa lên men và chưa pha thêm rượu, đã hoặc chưa pha thêm đường hoặc chất làm ngọt khác”, phân nhóm “- Nước ép từ một loại quả hoặc rau khác”, phân nhóm 2009.89 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 2009.89.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.