BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 238/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 19 tháng 01 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư sô 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15 tháng 02 năm 2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 96/2021/CV-TECPP ngày 29/12/2021 của Công ty cổ phần Tecotec Phân Phối (MST: 0105937086) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | ||
| Tên thương mại: Camera ảnh nhiệt bước sóng dài | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Camera ảnh nhiệt bước sóng dài | |
| Ký, mã hiệu: Aster175 | Nhà sản xuất: RP Optical |
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Thông tin hàng hóa do doanh nghiệp cung cấp: - Thành phần, cấu tạo: Đầu thu hồng ngoại, thấu kính hồng ngoại, bo mạch xử lý tín hiệu. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Dựa trên nguyên lý thu các bức xạ hồng ngoại phát ra từ vật thể tại vùng hồng ngoại bước sóng dài (8-14 µm) mà mắt người không nhìn thấy. Đầu thu với công nghệ hồng ngoại làm lạnh có độ nhạy cao (có khả năng cảm nhận cường độ bức xạ hồng ngoại thấp - độ chêch nhiệt độ giữa các vật thể thấp (~20 mK)). Kết hợp với các thuật toán xử lý, có thể tái tạo biểu đồ phân bố nhiệt độ, phổ bức xạ, hình ảnh của vật thể Dữ liệu phổ bức xạ nhiệt sẽ được thu và xử lý, sau đó truyền tới máy tính thông qua chuẩn RS422 để phân tích bằng phần mềm chuyên dụng và trả về kết quả là biểu đồ phân bố nhiệt độ bề mặt của vật thể. - Thông số kỹ thuật: Trọng lượng ~ 4.5 kg, kích thước (240 x 110 x 90)mm Đầu ra dữ liệu số Camera Link Giao thức giao tiếp RS-422 đầy đủ Nguồn điện 24VDC 2.0A Thời gian sẵn sàng 8.5 phút Athermalization Trong khoảng 10-60°C Khoảng cách siêu tập trung Tối đa 300m Hệ số chuyển đổi 0.9 Thu phóng điện tử X2/X4 Kiểm soát tập trung Thủ công/tự động Dải phổ đo 8-14 µm Độ nhạy 20mK Đơn tiêu cự FOV 175mm Tần số quét mẫu 100 fps Nguồn điện 12V±1DC, 20W Cơ chế tập trung/thu phóng động cơ/điều khiển từ xa Điều khiển Đầy đủ chức năng tự động phân tích Cảm biến FPA 640 x 480 pixels, 15µm pitch NUC Khả dụng - bằng cửa đóng hoặc NUC quang học - Công dụng theo thiết kế: Đo phổ, bức xạ nhiệt hồng ngoại cho các yêu cầu dải nhiệt độ cần đo lớn và độ chính xác cao | ||
3. Kết quả xác định trước mã số: | ||
| Tên thương mại: Camera ảnh nhiệt bước sóng dài | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Camera ảnh nhiệt bước sóng dài | |
| Ký, mã hiệu: Aster 175 | Nhà sản xuất: RP Optical |
thuộc nhóm 85.25 “Thiết bị phát dùng cho phát thanh sóng vô tuyến hoặc truyền hình, có hoặc không gắn với thiết bị thu hoặc ghi hoặc tái tạo âm thanh; camera truyền hình, camera kỹ thuật so và camera ghi hình ảnh”, phân nhóm 8525.80 “ - Camera truyền hình, camera kỹ thuật số và camera ghi hình ảnh ”, phân nhóm “ - Camera kỹ thuật số khác”, mã số 8525.80.59 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty cổ phần Tecotec Phân Phối biết và thực hiện./.