BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2350/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 17 tháng 5 năm 2023 |
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 02/2022 ngày 01/3/2023 của Chi nhánh công ty TNHH SG SAGAWA Việt Nam tại Bắc Ninh, mã số thuế: 0313166148-004; công văn số 16/KĐHQ-NV ngày 4/5/2023 của Cục Kiểm định hải quan;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||||||||||||||||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Alcohols C8-18, ethoxylated, propoxylated; Tetrasodium Ethylenediaminetetraacetate; Sodium 4(or 5)-methyl-1H-benzotriazolide; Potassium hydroxide; nước khử ion - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Tẩy rửa bề mặt kim loại trong ngành điện tử + An toàn trên nhiều bề mặt kim loại, thường được sử dụng cho đồng thau và nhôm + Tạo bọt ít + Chất làm sạch hàm lượng chất bay hơi hữu cơ (VOC) thấp + Rửa sạch hoàn toàn để lại bề mặt sạch, sáng + Chứa chất ức chế ăn mòn cho thép để ngăn ngừa ăn mòn nhanh + Thân thiện với môi trường Cách sử dụng: Pha loãng M6314 với nồng độ khoảng 10-20% (tùy vào độ bẩn của sản phẩm), cho dung dịch vào máy rửa siêu âm ultrasonics, ngâm sản phẩm trong vòng 5 - 10 phút. Sau đó rửa lại bằng nước sạch và sấy khô. - Hàm lượng tính trên trọng lượng:
- Thông số kỹ thuật: + Dạng lỏng, màu vàng nhạt, pH 10.5, trộn lẫn hoàn toàn trong nước + Sức căng bề mặt dung dịch 0,5% trong nước: 44.0 dynes/cm + Quy cách đóng gói sản phẩm: 25 lít/ can - Công dụng theo thiết kế: Tẩy rửa METALNOX M6314 là chất tẩy rửa dạng nước an toàn, đa năng, được thiết kế đặc biệt để làm sạch nhiều loại dầu tan trong nước và dầu không tan trong nước, đồng thời loại bỏ dầu, mỡ nhũ tương cũng như chất bôi trơn thường được sử dụng trong các ngành công nghiệp kim loại. METALNOX M6314 phù hợp để sử dụng trên kim loại đen, kim loại màu, thép không gỉ, crôm, thép, nhôm, kim loại cứng và các bộ phận HSS M6314 là sản phẩm có hàm lượng chất rắn rất thấp và thường được sử dụng mà không cần rửa lại, ngay cả trước khi sơn phủ. | ||||||||||||||||||||||||
3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 34.02 “Chất hữu cơ hoạt động bề mặt (trừ xà phòng); các chế phẩm hoạt động bề mặt, các chế phẩm dùng để giặt, rửa (kể cả các chế phẩm dùng để giặt, rửa phụ trợ) và các chế phẩm làm sạch, có hoặc không chứa xà phòng, trừ các loại thuộc nhóm 34.01.”, phân nhóm 3402.50 “- Chế phẩm đã đóng gói để bán lẻ:”, phân nhóm “- - Dạng lỏng:”, mã số 3402.50.19 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.