| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2327/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 02 tháng 5 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo 194/TB-KĐ3 ngày 25/01/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: MKH 8323 - Chất chịu cực áp để sản xuất dầu định hình , 200 lit/thùng, Hàng mới 100% (mục 7 PLTK). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Tectyl Oil & Chemicals Vina. Địa chỉ: Lô C 2D - CN, KCN Mỹ Phước 3, X. Thới Hòa, H. Bến Cát, T. Bình Dương. MST: 3702486763. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10174965140/A12 ngày 07/12/2017 đăng ký tại Chi cục KCN Mỹ Phước (Cục Hải quan tỉnh Bình Dương). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Kẽm O,O,O’,O’-tetrakis(1,3-dimethylbutyl)bis(phosphorodithioate). |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Kẽm O,O,O’,O’-tetrakis(1,3-dimethylbutyl)bis(phosphorodithioate) thuộc nhóm 29.20 “Các este của axit vô cơ khác của các phi kim loại (trừ este của hydro halogenua) và muối của chúng; các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của các chất trên.. ”, phân nhóm “- Este thiophosphoric (phosphorothioates) và muối của chúng; các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của chúng: ", mã số 2920.19.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.