BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 812/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 01 năm 2016 |
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2201/TB-PTPL ngày 30/09/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu sản xuất dầu in: Natri Lignin Sulfonate (ADDITIVE FOR BODY RESISTANCE) AS0031/N (Mục 4). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Engar Việt Nam; địa chỉ: Đường số 8, Khu công nghiệp Sóng Thần 1, Dĩ An, Bình Dương; mã số thuế: 3700379318. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10053994802/A12 ngày 04/09/2015 tại Chi cục Hải quan KCN Sóng Thần (Cục Hải quan tỉnh Bình Dương). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Muối Natri, Canxi lignin sulfonat, trong môi trường nước, hàm lượng rắn ≈ 62%. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Muối Natri, Canxi lignin sulfonat, trong môi trường nước, hàm lượng rắn ≈ 62%. thuộc nhóm 38.04 “Dung dịch kiềm thải ra trong quá trình sản xuất bột giấy từ gỗ, đã hoặc chưa cô đặc, khử đường hoặc xử lý hóa học, kể cả lignin sulphonat, nhưng trừ dầu tall thuộc nhóm 38.03”, mã số 3804.00.90 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.