BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2149/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 555/TB-KĐ1 ngày 24/12/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2: Mối đệm bằng cao su silicone có độ đàn hồi cao, SMR-TS-5-6.5-3R, kích thước (5 x 6.5 x 3) mm, nhà sản xuất: Joinset Co., Ltd. Hàng mới. Mục 3: Mối đệm bằng cao su silicone có độ đàn hồi cao, SMR-TS-6-7.5-8K, kích thước (6 x 7.5 x 8) mm nhà sản xuất: Joinset Co., Ltd. Hàng mới 100%. Mục 4: Mối đệm bằng cao su silicone có độ đàn hồi cao, SMR-TS-4-3.5-3R, kích thước (4 x 3.5 x 3) mm nhà sản xuất: Joinset Co., Ltd. Hàng mới 100%. Mục 5: Mối đệm bằng cao su silicone có độ đàn hồi cao, SMR-TSL-2.5-2.5-2GRE, kích thước (2.5 x 2.5 x 2) mm nhà sản xuất: Joinset Co., Ltd. Hàng mới 100%. Mục 6: Mối đệm bằng cao su silicone có độ đàn hồi cao, SMH-TS-3-3.5-2-1.4-1S, kích thước (3 x 3.5 x 2) mm nhà sản xuất: Joinset Co., Ltd. Hàng mới 100%. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Joinset Vina; Mã số thuế: 2500583120; Địa chỉ: Lô đất CN 06-9, KCN Bình Xuyên II, xã Bá Hiến, huyện Bình Xuyên, tỉnh Vĩnh Phúc, Việt Nam. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10290070141/A12 ngày 30/09/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Hòa Bình - Cục Hải quan TP Hà Nội. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mục 2: Sản phẩm được làm chủ yếu bằng silicon có kích thước (5 x 6.5 x 3)mm (rộng x cao x dài), dùng làm miếng đệm sử dụng trong các thiết bị điện, điện tử. Mục 3: Sản phẩm được làm chủ yếu bằng silicon có kích thước (6 x 7.5 x 8)mm (rộng x cao x dài), dùng làm miếng đệm sử dụng trong các thiết bị điện, điện tử. Mục 4: Sản phẩm được làm chủ yếu bằng silicon có kích thước (4 x 3.5 x 3)mm (rộng x cao x dài), dùng làm miếng đệm sử dụng trong các thiết bị điện, điện tử. Mục 5: Sản phẩm được làm chủ yếu bằng silicon có kích thước (2.5 x 2.5 x 2)mm (rộng x cao x dài), dùng làm miếng đệm sử dụng trong các thiết bị điện, điện tử. Mục 6: Sản phẩm được làm chủ yếu bằng silicon có kích thước (3 x 3.5 x 2)mm (rộng x cao x dài), dùng làm miếng đệm sử dụng trong các thiết bị điện, điện tử. | |
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 39.26 “Các sản phẩm khác bằng plastic và các sản phẩm bằng các vật liệu khác của các nhóm từ 39.01 đến 39.14”, phân nhóm 3926.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 3926.90.99 “- - - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.