BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1208/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 02 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại Thông báo số 309/TB-KĐHQ ngày 2/10/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Miếng silicon để sản xuất vật liệu dẫn nhiệt bằng silicon dùng cho máy tính bảng, hàng mới 100% (Mục 1 tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH kỹ thuật Tín Khải Việt Nam. Địa chỉ: Lô CN 13-1, KCN Yên Phong (khu mở rộng), xã Dũng Liệt, huyện Yên Phong, tỉnh Bắc Ninh, Việt Nam. Mã số thuế: 2301095672. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 102835071623/A12 ngày 26/8/2019 tại Chi cục Hải quan QL các KCN Yên Phong - Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Silicon nguyên sinh, dạng khối hình học không đều |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Silicon nguyên sinh, dạng khối hình học không đều. thuộc nhóm 39.10 “Silicon dạng nguyên sinh”, mã số 3910.00.90 “- Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.