BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2081/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 03 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 132/TB-PTPLHCM ngày 20/01/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu sản xuất thức ăn gia súc - Các axit amin tổng hợp - L - LYSINE MONOHYDROCHLORIDE 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty CP Việt - Pháp sản xuất thức ăn gia súc; Đ/c: Đường số 9, KCN Biên Hòa I, Biên Hòa, Đồng Nai; MST: 3600234534 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10010056804/A12 ngày 14/08/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Long Bình Tân - Cục Hải quan Đồng Nai | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: L- Lysin monohydrocloric | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: L - LYSINE MONOHYDROCHLORIDE Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: L- Lysin monohydrocloric | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin | Nhà sản xuất: Không có thông tin |
thuộc nhóm 29.22 “Hợp chất amino chức oxy”, phân nhóm “- Axit-amino, trừ loại chứa 2 chức oxy trở lên, và este của chúng; muối của chúng”, mã số 2922.41.00 “- - Lysin và este của nó; muối của chúng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.