| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1995/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 4 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại thông báo 0760/TB-KĐ4 ngày 13/07/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Nước xốt đặc vị Croccantino al rhum- Chế phẩm thực phẩm có thành phần hạt phỉ giòn, dầu đậu phộng và chất khác (mục 36 PLTK). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Boulevard. Địa chỉ: 77 Trần Quốc Toản, P. Phước Ninh, Q. Hải Châu, TP. Đà Nẵng. MST: 0401643907. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10192903701/A11 ngày 30/03/2018 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Đà Nẵng (Cục Hải quan TP. Đà Nẵng). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm, dạng paste, chứa các loại hạt (hạt phỉ, lạc), trong đó chất béo (~45%), protein (~5%) và đường, đóng thùng 3kg. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm, dạng paste, chứa các loại hạt (hạt phỉ, lạc), trong đó chất béo (~45%), protein (~5%) và đường, đóng thùng 3kg thuộc nhóm 20.08 “Quả, quả hạch (nut) và các phần ăn được khác của cây, đã chế biến hoặc bảo quản bằng cách khác, đã hoặc chưa pha thêm đường hay chất làm ngọt khác hoặc rượu, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm “- Quả hạch (nut), lạc và hạt khác, đã hoặc chưa pha trộn với nhau:”, phân nhóm 2008.19 “- - Loại khác, kể cả hỗn hợp:”, phân nhóm “- - - Loại khác:”, mã số 2008.19.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.