| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1095/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 25 tháng 02 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định hải quan tại Thông báo số 105/TB-KĐ4 ngày 23/01/2019, công văn số 452/KĐHQ-KĐ ngày 25/6/2019 của Cục Kiểm định hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Nước xốt đặc vị Malaga Special- Chế phẩm thực phẩm có thành phần nho khô, xi-ro glucose và các chất khác (mục 26 tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH MTV BOULEVARD; địa chỉ: 77 Trần Quốc Toản, P. Phước Ninh, Q. Hải Châu, TP. Đà Nẵng; MST: 0401643907. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10192903701/A11 ngày 30/3/2018 đăng ký Chi cục HQ CK Cảng Đà Nẵng - Cục Hải quan TP. Đà Nẵng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm từ quả nho, đã được pha thêm đường và các chất khác, dạng paste, đóng thùng 3kg. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm từ quả nho, đã được pha thêm đường và các chất khác, dạng paste, đóng thùng 3kg. thuộc nhóm 20.08 “Quả, quả hạch (nut) và các phần ăn được khác của cây, đã chế biến hoặc bảo quản bằng cách khác, đã hoặc chưa pha thêm đường hay chất làm ngọt khác hoặc rượu, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm “Loại khác, kể cả dạng hỗn hợp trừ loại thuộc phân nhóm 2008.19”, phân nhóm 2008.99 “- Loại khác”, mã số 2008.99.40 “- - - Loại khác, đã pha thêm đường hoặc chất tạo ngọt khác hoặc rượu” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.