| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 192/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 01 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam, Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-chi nhánh tại TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 3164/TB-PTPLHCM ngày 25/12/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu sản xuất dung dịch khoan dầu khí: CMC TECH EHV (25kg/túi) Muối của carboxymethylxellulo dạng nguyên sinh (Mục 2). | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH dung dịch khoan M-I Việt Nam; Địa chỉ: 99 Lê Lợi, phường 6, TP Vũng Tàu; Mã số thuế: 3500101322. | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10020828474/A12 ngày 19/11/2014 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Sân Bay Vũng Tàu- Cục Hải quan Bà Rịa-Vũng Tàu. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Muối của Carboxymethylxellulo, dạng nguyên sinh. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: CMC TECH EHV. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Muối của Carboxymethylxellulo, dạng nguyên sinh. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
| thuộc nhóm 39.12 "Xeniulo và các dẫn xuất hoá học của nó, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, dạng nguyên sinh", phân nhóm "- Ete xenolulo", mã số 3912.31.00 "- -Carboxymethylxenlulo và muối của nó" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.