BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1902/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 3 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại Thông báo số 108/TB-KĐHQ ngày ngày 25/2/2020; Công văn số 20031308/FHS-XNK ngày 13/3/2020 của Công ty TNHH gang thép Hưng Nghiệp Formosa Hà Tĩnh và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Hợp kim Ferro có lõi là Ca, dạng dây, thành phần lõi Ca: Ca >= 97%,Mg<= 0.8%, Al<=0.8%, C<=0.7%, KT:ĐK dây:9mm - 0.5mm, dùng để điều chỉnh thành phần canxi trong thép. Mới 100% (Mục 1) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH gang thép Hưng Nghiệp Formosa Hà Tĩnh; Đ/c; Khu KT Vũng Áng, Kỳ Long, Kỳ Anh, Hà Tĩnh; MST:3000437821. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10311405511/H11 ngày 20/1/2020 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Vũng Áng Hà Tĩnh - Cục Hải quan Hà Tĩnh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây canxi được bọc bên ngoài bằng thép nhằm bảo vệ, bao gói lớp lõi canxi, có đường kính ngoài 9,5mm. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây canxi được bọc bên ngoài bằng thép nhằm bảo vệ, bao gói lớp lõi canxi, có đường kính ngoài 9,5mm. Thuộc nhóm 28.05 “Kim loại kiềm hoặc kim loại kiềm thổ; kim loại đất hiếm, scandi và ytri, đã hoặc chưa pha trộn hoặc tạo hợp kim với nhau; thủy ngân”, phân nhóm “- Kim loại kiềm hoặc kim loại kiềm thổ”, mã số 2805.12.00 “- - Canxi” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.