BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1607/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 3 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 414/TB-KĐ1 ngày 07/9/2018 của Chi cục Kiểm định Hải quan 1, công văn số 633/KĐHQ-KĐ ngày 22/8/2019, công văn số 63/KĐHQ-KĐ ngày 10/02/2020 của Cục Kiểm định hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Hợp kim đồng dạng hạt dùng để mạ khuôn trong nhà máy sản xuất đồ chơi trẻ em (hàng mới 100%) (mục 03 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Dream Plastic Nam Định Địa chỉ: Xóm 10, xã Trực Thái, huyện Trực Ninh, tỉnh Nam Định. MST: 0601125003. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10214431792/A12 ngày 31/7/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Nam Định - Cục Hải quan Hà Nam Ninh |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm bằng đồng (hàm lượng đồng 99,8% tính theo trọng lượng), mặt cắt ngang hình oval không đồng đều dọc theo chiều dài; kích thước mặt cắt ngang lớn nhất 26mm nhỏ nhất 24mm, chiều dài 32mm |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm bằng đồng (hàm lượng đồng 99,8% tính theo trọng lượng), mặt cắt ngang hình oval không đồng đều dọc theo chiều dài; kích thước mặt cắt ngang lớn nhất 26mm nhỏ nhất 24mm, chiều dài 32mm thuộc nhóm 74.19 “Các sản phẩm khác bằng đồng”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 7419.99 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 7419.99.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.