BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
----------------

Số: 1889/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 09 tháng 03 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 241/TB-PTPLHCM ngày 27/01/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu sản xuất dung dịch khoan dầu khí: WALNUT NUT PLUG MEDIUM (25kg/bao) vỏ quả cây, dùng làm phụ gia trong công nghệ khai thác dầu khí. (mục 02 Tờ khai)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Dung dịch khoan M-I Việt Nam; địa chỉ: 99 Lê Lợi, phường 6, TP. Vũng Tàu; Mã số thuế: 3500101322.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10021296240/A12 ngày 24/11/2014 đăng ký tại Chi cục HQ cửa khẩu cảng Vũng Tàu - Cục Hải quan Vũng Tàu.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Sản phẩm thực vật từ vỏ quả cây đã nghiền.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: WALNUT NUT PLUG MEDIUM.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm thực vật từ vỏ quả cây đã nghiền.

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin

Nhà sản xuất: không có thông tin

thuộc nhóm 14.04: “Các sản phẩm từ thực vật chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác” phân nhóm 1404.90: “- Loại khác”; mã số 1404.90.90: “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.