BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1806/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 4 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại Thông báo 0144/TB-KĐ4 ngày 05/01/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Nylon Wool; 0.25mm, S. Black, Wave Type - sợi dây cước màu đen. (Mục 9 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Chi nhánh Công ty TNHH JYS Việt Nam tại Đồng Nai - Địa chỉ: Đường số 8, KCN Nhơn Trạch 2 - Nhơn Phú, xã Phú Hội, huyện Nhơn Trạch, tỉnh Đồng Nai. MST: 2300709249-001. 3. Tờ khai số: 10161159375/A12 ngày 18/9/2017 đăng ký tại Chi cục HQ Nhơn Trạch - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây tết bện làm từ 3 tao dây bằng filament nylon, mỗi tao dây gồm 77 sợi monofilament thẳng, không xoắn, màu đen, mỗi sợi đường kính 0,25mm. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây tết bện làm từ 3 tao dây bằng filament nylon, mỗi tao dây gồm 77 sợi monofilament thẳng, không xoắn, màu đen, mỗi sợi đường kính 0,25mm. thuộc nhóm 46.01 “Dây tết bện và các sản phẩm tương tự làm bằng vật liệu tết bện, đã hoặc chưa ghép thành dải; các vật liệu tết bện, các dây bện và các sản phẩm tương tự bằng vật liệu tết bện, đã kết lại với nhau trong các tao dây song song hoặc đã được dệt, ở dạng tấm, có hay không ở dạng thành phẩm (ví dụ, chiếu, thảm, mành)”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 4601.99 “- - Loại khác”, mã số 4601.99.20 “- - - Dây tết bện và các sản phẩm tương tự làm bằng vật liệu tết bện, đã hoặc chưa ghép thành dải” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.