BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1797/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 05 tháng 4 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại thông báo số 1133/TB-KĐHQ ngày 18/9/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: NL196#&dây thép nhỏ cố định sản phẩm (PCS) (Mục 2 tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Dream Plastic; Địa chỉ: Lô C - KCN Châu Sơn, Phủ Lý, Hà Nam; MST: 0700546309

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10143393725/E31 ngày 31/5/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan HQ KCN tỉnh Hà Nam - Cục Hải quan tỉnh Hà Nam Ninh

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây thép không hợp kim, hàm lượng C ≈ 0,04% tính theo trọng lượng, đường kính trong 0,45mm, dài 207mm, dạng cuộn, đã được bọc nhựa PE

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây thép không hợp kim, hàm lượng C ≈ 0,04% tính theo trọng lượng, đường kính trong 0,45mm, dài 207mm, dạng cuộn, đã được bọc nhựa PE.

thuộc nhóm 73.26 “Các sản phẩm khác bằng sắt hoặc thép”; phân nhóm 7326.20 - sản phm bằng dây sắt hoặc thép; mã số 7326.20.90 - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.