BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1785/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 3 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa Xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu (Chi nhánh tại thành phố Đà Nẵng) tại thông báo số 208/TB-PTPL ngày 15/12/2014 và công văn số 276/PTPLĐN-NV ngày 31/12/2014; công văn số 7544/BCT-HC ngày 8/8/2014 của Bộ Công thương; công văn số 169/PTPL-NV ngày 25/02/2015 của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: SYNTHETIC RUBBER SBR 1502 (Cao su tổng hợp SBR 1502) (mục 1) | |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần cao su Đà Nẵng. Địa chỉ: 01 Lê Văn Hiến, phường Khuê Mỹ, quận Ngũ Hành Sơn, Đà Nẵng. Mã số thuế: 0400101531 | |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10020453580/A12 ngày 17/11/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Cảng Đà Nẵng - Cục Hải quan thành phố Đà Nẵng | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Cao su Styren-butadien (SBR) có chứa hỗn hợp các axit béo hữu cơ (khoảng 5%), dạng khối hình học đều, chứa lưu hóa, chưa pha trộn | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: SYNTHETIC RUBBER SBR 1502 | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cao su Styren-butadien (SBR) có chứa hỗn hợp các axit béo hữu cơ (khoảng 5%), dạng khối hình học đều, chưa lưu hoá, chưa pha trộn. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: SYNTHETIC RUBBER SBR 1502 | Nhà sản xuất: BST ELASTOMERS CO., LTD (THAILAND) |
thuộc nhóm 40.05 "Cao su hỗn hợp, chưa lưu hoá, ở dạng nguyên sinh hoặc dạng tấm, lá hoặc dải", phân nhóm "- Loại khác", phân nhóm 4005.99 "- - Loại khác", mã số 4005.99.90 "- - - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.