BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 177/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 1 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22.1.2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10.9.2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12.4.2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14.11.2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam, Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15.11.2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 1710/TB-PTPL ngày 30.12.2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 32, 46 PLTK Miếng thép kích thước dài 49mm rộng 12mm dùng cho công tắc xe máy: YG214-302-V và Miếng thép dùng cho công tắc xe máy: YG710-301-V | |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Asahi Denso Việt Nam. | |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10017591674/A12, ngày 22.10.2014 tại Chi cục HQ khu CN Bắc Thăng Long, Cục Hải quan TP. Hà Nội. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: | |
2 Mẫu là chi tiết bằng thép, dùng trong công tắc xi nhan và công tắc đèn của xe gắn máy, có chức năng làm thanh gạt công tắc, dùng để gạt sang phải hoặc sang trái. | |
5. Kết quả phân loại: Tên thương mại: Plate, Guide. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: 2 Mẫu là chi tiết bằng thép, dùng trong công tắc xi nhan và công tắc đèn của xe gắn máy, có chức năng làm thanh gạt công tắc, dùng để gạt sang phải hoặc sang trái. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: YG214-302-V và YG710-301-V. | Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
thuộc Nhóm 8538: Bộ phận chuyên dùng hay chủ yếu dùng với các thiết bị thuộc nhóm 8535, 8536 hoặc 8537; Phân nhóm 8538.90: - Loại khác; Phân nhóm: - Dùng cho điện áp không quá 1000V; Mã số 8538.90.19: - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ban hành./.