BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1705/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 03 tháng 3 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa Xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hoá XNK tại thông báo số 135/TB-PTPL ngày 09/02/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: | |
Mục 9: Vải thun dệt thoi bề mặt không tráng phủ, thành phần chủ yếu là polyester đã nhuộm màu, định lượng từ 150g/m2 đến 320g/m2, khổ từ 1,5 đến l,7m, mới 100%. | |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Thương mại và Xuất nhập khẩu Hiếu Nghĩa - Địa chỉ: số 297, Tân Mỹ, Văn Lang, Lạng Sơn. MST: 4900778223. | |
3. Số, ngày từ khai hải quan: 10026961362/A11 ngày 13/01/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cốc Nam - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa; | |
Vải dệt kim sợi ngang, thành phần 96% xơ bông, 4,0% sợi đàn hồi, màu trắng, trọng lượng 180 g/m2, dạng cuộn, khổ 1,81 m. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: Vải thun dệt thoi bề mặt không tráng phủ, thành phần chủ yếu là polyester đã nhuộm màu, định lượng từ 150g/m2 đến 320g/m2, khổ từ 1,5 đến l,7m. | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt kim sợi ngang, thành phần 96% xơ bông, 4,0% sợi đàn hồi, màu trắng, trọng lượng 180 g/m2, dạng cuộn, khổ 1,81 m. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: không có thông tin. |
thuộc nhóm 60.06 "Vải dệt kim hoặc móc khác"; phân nhóm "- Từ bông"; mã số 6006.21.00 "- - Chưa hoặc đã tẩy trắng" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.