| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1698/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 03 tháng 3 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa Xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh HCM tại Thông báo số 51/TB-PTPLHCM ngày 14/01/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hoá như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chế phẩm hoạt động bề mặt, không phân ly, dạng nhão (Nikkol TS-10MV) - NPL sản xuất mỹ phẩm (mục 7 PLTK) | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu/xuất khẩu: Công ty TNHH Rohto - Mentholatum (Việt Nam); địa chỉ: số 16 Vsip, đường số 05, KCN Việt Nam-Singapore. | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10018676722/A12 ngày 31/10/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN Việt Nam - Singapore - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chất hoạt động bề mặt không phân ly từ Polyoxyethylenesorbitan monostearat, dạng lỏng. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Nikkol TS-10MV. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất hoạt động bề mặt không phân ly từ Polyoxyethylenesorbitan monostearat, dạng lỏng. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không rõ thông tin. | Nhà sản xuất: không rõ thông tin. |
| thuộc nhóm 34.02 "Chất hữu cơ hoạt động bề mặt (trừ xà phòng); các chế phẩm hoạt động bề mặt, các chế phẩm dùng để giặt, rửa (kể cả các chế phẩm dùng để giặt, rửa phụ trợ) và các chế phẩm làm sạch, có hoặc không chứa xà phòng, trừ các loại thuộc nhóm 34.01", phân nhóm 3402.13 "- - Dạng không phân ly (non - ionic) " mã số 3402.13.90 "- - - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.