BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 16/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 04 tháng 01 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại thành phố Đà Nẵng) tại thông báo số 647/TB-PTPL ngày 03/11/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Cao su latex - Natural rubber latex 60% DRC, HIGH AMMONIA (Mục 1)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH White Glove. Địa chỉ: KCN Nhơn Trạch 1, Nhơn Trạch, Đồng Nai. Mã số thuế: 3600726575

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10053090586/A12 ngày 27/08/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch- Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mủ cao su tự nhiên chứa trên 0,5% hàm lượng amoniac tính theo thể tích

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mủ cao su tự nhiên chứa trên 0,5% hàm lượng amoniac tính theo thể tích

thuộc nhóm 40.01 “Cao su tự nhiên, nhựa cây balata, nhựa két, nhựa cây cúc cao su, nhựa cây họ sacolasea và các loại nhựa tự nhiên tương tự, ở dạng nguyên sinh hoặc dạng tấm, lá hoặc dải”, phân nhóm 4001.10 “- Mủ cao su tự nhiên, đã hoặc chưa tiền lưu hóa”, phân nhóm “- - Chứa trên 0,5% hàm lượng amoniac tính theo thể tích”, mã số 4001.10.19 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.