BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1574/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 3 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 1000/TB-KĐ4 ngày 04/7/2019 của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Đồng tinh chế dạng dải có chiều dày trên 0.15 MM/ COPPER BUS 20*3MM (đã kiểm hóa tại tờ khai 102159111941) (mục 18 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Công nghệ Chiêu Việt Đại Địa chỉ: Khu công nghiệp Sông Mây, huyện Trảng Bom, tỉnh Đồng Nai. MST: 3600919425. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10229327173/A12 ngày 25/10/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Thống Nhất - Cục HQ tỉnh Đồng Nai |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Đồng tinh luyện, dạng thanh, mặt cắt ngang hình chữ nhật, dày 3mm, rộng 20mm, bề mặt được mạ thiếc, dạng không cuộn |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đồng tinh luyện, dạng thanh, mặt cắt ngang hình chữ nhật, dày 3mm, rộng 20mm, bề mặt được mạ thiếc, dạng không cuộn thuộc nhóm 74.07 “Đồng ở dạng thanh, que và dạng hình”, phân nhóm 7407.10 “- Bằng đồng tinh luyện”, mã số 7407.10.40 “- - Dạng thanh và que” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.