BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1572/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 13 tháng 3 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 1000/TB-KĐ4 ngày 04/7/2019 của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Đồng tinh chế dạng dải có chiều dày trên 0.15 MM/ COPPER BUS 12*1MM (đã kiểm hóa tại tờ khai 102159111941) (mục 13 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Công nghệ Chiêu Việt Đại

Địa chỉ: Khu công nghiệp Sông Mây, huyện Trảng Bom, tỉnh Đồng Nai. MST: 3600919425.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10229327173/A12 ngày 25/10/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Thống Nhất - Cục HQ tỉnh Đồng Nai

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Đồng tinh luyện, dạng dải, mặt cắt ngang hình chữ nhật, dày 1mm, rộng 12mm, bề mặt được mạ thiếc, dạng không cuộn

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đồng tinh luyện, dạng dải, mặt cắt ngang hình chữ nhật, dày 1mm, rộng 12mm, bề mặt được mạ thiếc, dạng không cuộn

thuộc nhóm 74.09 “Đồng ở dạng tấm, lá và dải, có chiều dày trên 0,15 mm”, phân nhóm “- Bằng đồng tinh luyện”, mã số 7409.19.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.